St. Louis County Ma'aikatar Lafiyar Jama'a
2019 Novel Coronavirus ("COVID-19")
Dokar Buƙatar da Rayayyun Gidajen zama

 

I. Bayan Fage

Ma'aikatar Kiwon Lafiyar Jama'a ta St. Louis ("DPH") tana sa ido sosai kan cutar ta duniya da ta haifar da cutar numfashi da ake kira COVID-19. An ba da rahoton kamuwa da cuta tare da COVID-19 a duk duniya. An ba da rahoton farko da aka tabbatar da yaɗuwar cutar mutum-da-mutum a cikin Amurka a ranar 30 ga Janairu, 2020. An ba da rahoton farkon wanda aka tabbatar na COVID-19 a gundumar St. Louis ranar 7 ga Maris, 2020. An An ayyana dokar ta -baci a gundumar St. Louis a ranar 13 ga Maris, 2020, wanda ya haifar da umarni da dama da umarnin DPH, manufofi, da ƙa'idodi don aiwatar da waɗancan umarnin zartarwa.

COVID-19 ana ɗaukar cutar mai yaduwa, mai yaduwa, mai yaduwa, da cuta mai haɗari don of 192.020-1, 192.139, & 192.300, RSMo., 19 CSR 20-20.020, da sauran dokokin jihohi da na gida. Daraktan DPH shine “hukumar lafiya ta gida” a ƙarƙashin 19 CSR 20-20.050 (1) bisa ga 19 CSR 20-20.010 (26), Sashe na 4.130 na Yarjejeniya, da Sashe na 600.010 SLCRO, kuma an ba shi ikon yin aiki. Louis County a madadin manufofin lafiyar jama'a da aka bayyana a § 192.300, RSMo.

Ana saurin kamuwa da kwayar cutar, musamman a cikin rukunin rukuni, kuma cutar na iya haifar da babbar cuta, buƙatar kulawar asibiti, da mutuwa, tare da tsofaffi da waɗanda ke da yanayin rashin lafiya na yau da kullun. Dangane da yanayin taron jama'a da mutanen da aka yiwa hidima, Gidajen zama na cikin haɗarin gaske don watsa cutar da sakamako mara kyau na kowane mazaunin daga COVID-19 wanda ke buƙatar rigakafin tashin hankali da dabarun ragewa don kare yawan mutanen da suka fi rauni.

19 CSR 20-20.020 (2) yana buƙatar a ba da rahoton wasu cututtukan da ake iya kamuwa da su “ga hukumar lafiya ta gida ko ga Sashen Lafiya da Ayyuka a cikin (1) ranar kalandar” na tabbatar da sakamakon gwaji mai kyau. Ma'aikatar Lafiya da Manyan Ayyuka ta Missouri sun yi watsi da buƙatar cewa a aika da irin waɗannan rahotanni ga hukumar lafiya ta gida amma sun riƙe tabbaci na kwana ɗaya na sakamako mai kyau na gwaji. Sashe na 192.300 RSMo yana ba da damar St. Louis County ta ɗauki ƙa'idodin ƙuntatawa fiye da ƙa'idojin da jihar ta ɗauka muddin waɗannan ƙa'idodi ko ƙa'idodi ba su saɓa da ƙa'idodi ko ƙa'idodin da Ma'aikatar Lafiya ta Missouri da Babban Ayyuka suka ba da izini ba.

DPH yana buƙatar karɓar sakamakon gwaji na COVID-19 nan da nan, sanarwar kai tsaye na asibiti na mutanen da ke gwajin inganci don COVID-19, da sanarwar nan da nan na mutuwar da COVID-19 ya haifar don tantancewa da rage yaduwar cutar. musamman dangane da wannan jama'a mai rauni. Gidajen zama na zama dole su bi waɗannan buƙatun rahoto.

II. Manufar

Wannan umarni yana buƙatar duk wuraren zama na mazaunin maza don yin rahoto kai tsaye ga DPH duk sakamakon gwajin COVID-19, asibiti da mutuwa. Wannan umurnin ya kuma soke kuma ya maye gurbin Sashin Lafiya na St. Louis County na Kiwon Lafiyar Jama'a 2019 Novel Coronavirus (“COVID-19”) Umurnin Kayan Gidajen zama na kwanan watan 15 ga Yuni, 2020. 

III. Manufofin

  1. 1. Duk Gidajen Rayuwa na Gida za su:
     
    1. Nan da nan, amma bai wuce awanni ashirin da huɗu (24) bayan sanin shari'ar COVID-19, sanar da DPH na kowane mazaunin, mara lafiya ko ma'aikaci tare da wanda ake zargi, mai ƙima, ko tabbatacce COVID-19. Irin wannan sanarwar za ta haɗa da bayanan da ke gaba game da mutum: cikakken suna; ranar haifuwa; adireshi; birnin zama; zip code, gundumar zama; lambar tarho; jima'i; tsere; kabilanci; da ranar gwaji idan an zartar.

    2. Nan da nan, amma ba a wuce sa’o’i ashirin da huɗu (24) bayan lokacin irin wannan mutuwar, sanar da DPH na duk wani mazaunin ko mutuwar mara lafiya a cikin mutum da ake zargi, tabbataccen tabbatacce, ko tabbatar da COVID-19 mai inganci. Irin wannan sanarwar za ta haɗa da bayanan da ke gaba game da mutum: cikakken suna; ranar haifuwa; adireshi; birnin zama; zip code, gundumar zama; lambar tarho; jima'i; tsere; kabilanci; sananne ko ake zargin sanadin (s) na mutuwa; kuma duk yana bincike a lokacin mutuwa. Rahoton zai kuma haɗa da bayanan mai bada sabis: suna, adireshi, garin zama, lambar zip, gundumar zama; lambar tarho; jima'i; tsere; kabilanci; da ranar mutuwa.

IV. Ma'anoni

  1. Cibiyoyin Kula da Tsawon Lokaci ("LTCFs") na nufin wuraren da ke ba da gyara, sabuntawa da ko ƙwararrun kula da jinya ga marasa lafiya ko mazauna da ke buƙatar taimako tare da ayyukan rayuwar yau da kullun. LTCFs sun haɗa da wuraren da Jihar Missouri ta ba da lasisi, gami da gidajen kula da tsofaffi, wuraren gyaran marasa lafiya, wuraren halayen marasa lafiya, da asibitocin kulawa na dogon lokaci.
  2. “Mazaunin Rayuwa” yana nufin gidaje ga yawan mutanen da suka tsufa, wuraren kula da tsofaffi da sauran mutanen da ke fama da lalurar rashin lafiya, da wuraren samar da lafiyar jiki ko na ɗabi'a, gami da amma ba'a iyakance su ba, LTCFs, gidajen jinya, wuraren zaman kansu masu zaman kansu da wuraren ayyukan ritaya na al'umma. ;

V. Kwanan Aiki

Wannan Dokar ta soke kuma ta maye gurbin Ma'aikatar Kiwon Lafiyar Jama'a ta St. Louis na 2019 Novel Coronavirus ("COVID-19") Umurnin Gidajen zama na gida mai kwanan wata 15 ga Yuni, 2020, zai fara aiki nan da nan akan sa hannu na, kuma zai ci gaba da aiki har zuwa an tsawaita shi, soke shi, maye gurbinsa, ko gyara a rubuce.

VI. Izini

An ba da izinin wannan odar bisa ga sassan 192.006, 192.200 da 192.300 na Dokokin da aka Gyara na Missouri, 19 CSR 20-20.050 na Dokokin Sashen Kiwon Lafiya da Manyan Ayyuka da kuma wasu Umarnin Aiki, kamar yadda za a iya ƙara yin gyara. Manufar wannan umarni shine haɓaka lafiyar jama'a da hana shigar da cututtuka, masu yaduwa, masu yaduwa ko haɗari zuwa cikin gundumar St. Louis.

Don haka Anyi odar wannan 1st ranar Oktoba 2020

 

by:

 

Dokta Emily Doucette
Daraktan Daurawa
Chief Medical Officer
St. Louis County Ma'aikatar Lafiyar Jama'a