Idan aikin ku ya ƙunshi ginin mazaunin kuma iyakar aikin yana buƙatar tsare-tsare, da fatan za a duba Jagorar Gidaje don Bayani. Kuna iya samun wannan bayanin a kan shafin gidan yanar gizon ginin mazaunin.
Duk ayyukan ginin mazaunin suna buƙatar ƙaddamar da tsare-tsare. Shiga Portal na Izinin kuma cika Aikace-aikacen Izinin Gine-gine. Da zarar an ƙirƙiri aikace-aikacen kan layi, za a nemi mai amfani ya loda tsare-tsaren. Kamar bita na ginin kasuwanci, muna yin bitar duk fannonin (kanikanci, lantarki, da famfo) a ƙarƙashin Aikace-aikacen Izinin Ginin Gidaje. Aikace-aikacen izinin ginin mazaunin sun bambanta da aikace-aikacen izinin gini na kasuwanci, tun da an haɗa Aikace-aikacen Izinin Ginin Gidan yana ba da lasisin injiniyoyi, lantarki, da masu aikin famfo damar yin aiki a ƙarƙashin izinin ginin mazaunin da aka amince. Da zarar an ƙirƙiri Aikace-aikacen Izinin Ginin Gidan, ɗan kwangila mai lasisi na iya shigar da Tashar Ba da izini don “shiga” izinin ginin mazaunin.
Idan babu aikin ginin mazauni kuma aikin bai cancanci yin izini ba, kowane ɗayan horo (masu aikin injiniya, lantarki, da / ko famfo idan an zartar) za su shiga Portal na Izinin kuma su cika takardar izini don horon da ya dace. (watau ma'aikacin famfo zai nemi izinin yin famfo na zama). Da zarar an ƙirƙiri aikace-aikacen kan layi, za a nemi mai amfani ya loda tsare-tsaren. Dole ne a yi amfani da kowane nau'i daban-daban, ma'ana babu wasu dubarun horo da ke faruwa a ƙarƙashin izinin jagora.